![](https://www.computing.psu.ac.th/en/wp-content/uploads/2018/03/06-March-2018-01.jpg)
ศูนย์ AMTEC เปิดบ้านต้อนรับผู้เข้าศึกษาดูงานจาก มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช
เมื่อวันที่ 9 มีนาคม 2561 ที่ผ่านมา ศูนย์เทคโนโลยีแอนิเมชันและมัลติมีเดีย วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต เปิดบ้านต้นรับ น้อง ๆ นักศึกษา และอาจารย์ จากหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาเทคโนโลยีคอมพิวเตอร์และอุตสาหกรรมดิจิทัล คณะเทคโนโลยีอุตสาหกรรม มหาวิทยาลัยราชภัฏนครศรีธรรมราช จำนวน 40 คน เข้าศึกษาดูงาน พร้อมทั้งนำชมห้องปฏิบัติการ Multimedia Lab , Sound Studio , Virtual Studio