![](https://computing.psu.ac.th/th/wp-content/uploads/2023/11/News_ตลาดนัดหลักสูตรweb.jpg)
ระหว่างวันที่ 17-18 สิงหาคม 2566 วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต ร่วมจัดโครงการร่วมจัดนิทรรศการในงานตลาดนัดหลักสูตรอุดมศึกษา”ครั้งที่ 25 ณ Convention Hall ศูนย์ประชุมนานาชาติ ฉลองสิริราชสมบัติครบ 60 ปีโดยในโครงการดังกล่าวได้มีการแนะนำหลักสูตร และเปิดรับสมัครนักเรียนที่สนใจเข้าศึกษาต่อในวิทยาลัยฯ ในปีการศึกษา 2567 นอกจากนี้ ยังมีการสัมภาษณ์นักเรียนเพื่อคัดเลือกนักศึกษาที่มีความพร้อมและสนใจในการศึกษาต่อในวิทยาลัยฯ