![](https://computing.psu.ac.th/th/wp-content/uploads/2019/11/vichakan62.jpg)
กิจกรรม เปิดบ้าน CoC
CoC Open House
วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์เปิดบ้านต้อนรับน้อง ๆ นักเรียนและบุคคลทั่วไปได้เข้ามาเยี่ยมชมทำความรู้จักกับวิทยาลัยการคอมพิวเตอร์และหลักสูตรต่าง ๆ ที่เปิดสอนในวิทยาลัยฯ
ผู้เข้าชมงาน จะได้พูดคุยร่วมออกแบบมอนเตอร์ตามจินตนาการของน้อง ๆ ได้ หรือจะร่วมเล่นบอร์ดเกมส์เชิงธุรกิจ ฝึกคิดวางแผน จัดกลยุทธ์เชิงธุรกิจ
ผู้สนใจสามารถเข้าร่วมกิจกรรมต่าง ๆ ได้ตลอดงาน ฟรี!!! กิจกรรมแต่ละฐาน ใช้เวลาเรียนรู้ประมาณ 20 – 30 นาที กิจกรรมที่มี ได้แก่
- จัดพื้นที่ประชาสัมพันธ์หลักสูตร มีนักศึกษาให้คำแนะนำเรื่องการเรียนแก่น้อง ๆ นักเรียนที่สนใจ
- ร่วมฝึกและทดลองเล่นบอร์ดเกมเชิงธุรกิจ
- ออกแบบมอนส์เตอร์ตามจินตนาการ และแชร์บนโซเชียลเน็ตเวิร์คให้เพื่อน ๆ ได้เห็น