![](https://computing.psu.ac.th/th/wp-content/uploads/2024/07/News_webกิจกรรมS-2-S.jpg)
เมื่อวันอังคารที่ 7 พฤษภาคม 2567 วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต จัดกิจกรรมเพื่อพัฒนาทักษะจำเป็นด้านการเข้าสังคม การบริหารจัดการอารมณ์ การพัฒนาบุคลิกภาพ การแต่งกาย และเสริมสร้างกำลังใจสู่โลกของการทำงานให้กับนักศึกษาชั้นปีที่ 4 สาขาวิชาการคอมพิวเตอร์ (Computing) โดยมี ดร. เกษกนก กมลมาตยากุล อาจารย์ประจำคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตหาดใหญ่ เป็นวิทยากรผู้ให้ความรู้และฝึกปฏิบัติ