![](https://computing.psu.ac.th/th/wp-content/uploads/2018/10/44530640_701386553568509_4642875675793948672_n.jpg)
อีกหนึ่งก้าวสำคัญ ของการมีส่วนร่วมในการส่งเสริมปัญญาประดิษฐ์ของประเทศไทย !
เมื่อวันเสาร์ ที่ 20 ตุลาคม 2561 ที่ผ่านมา วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต ร่วมกับ สมาคมปัญญาประดิษฐ์ประเทศไทย ได้ลงนามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ ในการส่งเสริม ความรู้ ทักษะ ทั้งด้านวิชาการ เศรษฐกิจ และสังคม ให้กับ นักเรียน นักศึกษา ผู้ประกอบการ และประชาชน ในด้านเทคโนโลยีปัญญาประดิษฐ์ พร้อมจัดตั้งสาขาของสมาคมปัญญาประดิษฐ์ ประจำภาคใต้ ที่จังหวัดภูเก็ต ซึ่งเป็นพื้นที่ยุทธศาสตร์ ในการขับเคลื่อนเศรษฐกิจดิจิทัลของประเทศไทย