![](https://computing.psu.ac.th/th/wp-content/uploads/2019/08/11-AUG-2019-01-small.jpg)
ระหว่างวันที่ 31 ก.ค. 2562 – 4 ส.ค. 2562 ที่ผ่านมา KMUTT Mikrotik Academy มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ร่วมกับ วิทยาลัยการคอมพิวเตอร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตภูเก็ต จัดโครงการอบรม MCTNA Training โดยได้รับเกียรติจาก อาจารย์พิชญ์ ตันติชูเกียรติกุล, Mikrotik Certified Trainer จากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี มาเป็นวิทยากร พร้อมมีการจัดสอบ MCTNA Certification หลังจบโครงการอีกด้วย